< Return to Video

Earth in 100 Seconds - Preview for Translation Captioning (Password: AreYouReady)

  • 0:05 - 0:07
    Me muke amfani da duniya don yi?
  • 0:07 - 0:09
    Bari mu zagaya don ganowa.
  • 0:10 - 0:12
    Kowane daƙiƙa cikin zagayarwarmu na bayyana kashi 1 cikin ɗari na ƙasa
  • 0:12 - 0:13
    da kuma yadda muke amfani da ita.
  • 0:14 - 0:16
    Duniya a cikin daƙiƙu 100.
  • 0:17 - 0:17
    Ka shirya?
  • 0:22 - 0:26
    Mun yi amfani da daƙiƙa 10 mu na farko
    muna tafiya a faɗin ƙasar kankara.
  • 0:32 - 0:36
    Kuma daƙiƙa 11 na gaba a cikin Hamada,
    ƙasar da ba komai a ciki kuma cike da Duwatsu.
  • 0:44 - 0:44
    Kawai ka tura gaba.
  • 0:44 - 0:47
    Ƙarin daƙiƙu Biyu na tafiyarmu shi ne a yanayin muhallin
  • 0:47 - 0:48
    da bamu cika amfani da shi ba,
  • 0:49 - 0:49
    haɗi da kaɗai
  • 0:49 - 0:51
    daƙiƙu 8 na gandun daji.
  • 0:53 - 0:57
    Duk sauran filallaki mutane na amfani da
    su kai tsaye sosai.
  • 0:58 - 1:00
    Kaɗai kashi 1 na ƙasa ne aka gina,
  • 1:00 - 1:03
    amma kuma tsawunmu ta zaga ko'ina a duniya.
  • 1:03 - 1:06
    Shukoki sun mamaye aƙalla kashi 11 na ƙasa,
  • 1:06 - 1:08
    kusan rabi ana ciyar da shi ga dabbobin gida
  • 1:09 - 1:10
    ko kuma na daƙiƙu 20.
  • 1:11 - 1:12
    Mun sake shiga cikin bishiyoyi.
  • 1:13 - 1:14
    Ana gudanar da waɗannan jejin ne don katakinta
  • 1:15 - 1:17
    na taka muhimmin mataki wajen daidaita yanayinmu,
  • 1:17 - 1:19
    iska da ruwa.
  • 1:19 - 1:21
    Wasu suna da kyau ga namun daji
    don abubuwa da yawa da za a sani,
  • 1:22 - 1:24
    amma abin takaici ne
    ganin mun fifita
  • 1:24 - 1:27
    fiye da kashi 1/3 na ƙasa don samar
    da nama, kayan madara da dabba.
  • 1:29 - 1:31
    Ba a yi amfani da daƙiƙu 14 na tafiyar mu sosai ba,
  • 1:31 - 1:33
    Ciyayi na jeji da kuma jerin ƙasashe,
  • 1:33 - 1:34
    kamar dai
  • 1:34 - 1:35
    shanaye, tumakai da awaki.
  • 1:35 - 1:37
    Dabbobin daji na iya
    cin ciyayi a nan.
  • 1:37 - 1:41
    Ana kula da wasu dabbobin gidan a hankali don
    haka wasu nau'o 'in zasu iya bunƙasa.
  • 1:41 - 1:44
    Da yawa ba haka bane
  • 1:44 - 1:46
    daƙiƙu 19 mu na ƙarshe, tare da ciyayin abincin da muke amfani da shi wajen kiwon
  • 1:46 - 1:47
    shanaye.
  • 1:51 - 1:53
    Shanaye yanzu suna da
    tarin kwararru
  • 1:53 - 1:55
    kusan fiye da sau 10 na
  • 1:55 - 1:57
    dukkan dabbobin daji
    masu shayarwa a haɗe.
  • 1:59 - 2:01
    A lokaci na rikicin yanayi
  • 2:01 - 2:03
    da kuma lokacin da miliyoyin nau'o'in halittu ke cikin haɗarin gushewa,
  • 2:04 - 2:04
    shi ne dalilin da ya sa
  • 2:04 - 2:07
    mesa ba za mu sake tunanin waɗannan haɗin ƙasashen da muke da su da kuma yadda muke amfani da su?
  • 2:08 - 2:09
    Ina buƙatan ƙarin bishiyoyi,
    don Allah.
  • 2:10 - 2:11
    Ina tsammanin ƙarin yanayi
    zai fi kyau.
  • 2:12 - 2:15
    To me idan muka
    ƙara wuri don yanayi?
Title:
Earth in 100 Seconds - Preview for Translation Captioning (Password: AreYouReady)
Description:

more » « less
Video Language:
English
Duration:
02:19

Hausa subtitles

Revisions